ข่าวประชาสัมพันธ์
![](/storage/uploads/170245689079.jpg)
นายอำเภอทุ่งสง เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาศาสนสถาน ณ วัดกะโสมใต้ หมู่ที่ 10 ตำบลกะปาง
วันพุธ ที่ 13 ธันวาคม 2566 เวลา 13.30 น. นายอภินันท์ ชนะภัย นายกเทศมนตรีตำบลกะปาง มอบหมายให้ นายชลิต ไทยทอง ปลัดเทศบาลพร้อมพนักงานเทศบาลตำบลกะปาง ร่วมพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาศาสนสถาน โดยมีนายถิรนาท เอสะนาชาตัง นายอำเภอทุ่งสง เป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งมีเป้าหมายเพื่อน้อมนำพระราชปณิธาน "สืบสาน รักษา ต่อยอด" การดำเนินการของจิตอาสาตามโครงการจิตอาสาพระราชทานให้เป็นแบบอย่างในการบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ และภารกิจในการธำรงรักษาไว้ซึ่งสถาบันหลักของชาติ อีกทั้งเพื่อแสดงถึงความสามัคคี ความร่วมมือร่วมใจของประชาชน โดยมีจิตอาสาในสังกัดหน่วยงานราชการ/รัฐวิสาหกิจ และประชาชนจิตอาสา เข้าร่วมกิจกรรม ณ วัดกะโสมใต้ หมู่ที่ 10 ตำบลกะปาง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช
13 ธันวาคม 2566
1044
![](/storage/uploads/170245679160.jpg)
![](/storage/uploads/170245679137.jpg)
![](/storage/uploads/170245679192.jpg)
![](/storage/uploads/170245679129.jpg)
![](/storage/uploads/170245679147.jpg)
![](/storage/uploads/170245679115.jpg)
![](/storage/uploads/170245679154.jpg)
![](/storage/uploads/170245679142.jpg)
![](/storage/uploads/170245679138.jpg)
![](/storage/uploads/170245679199.jpg)
![](/storage/uploads/170245679138.jpg)
![](/storage/uploads/170245679177.jpg)
![](/storage/uploads/170245679166.jpg)